Post by ngoctrinhkorea » Wed Apr 27, 2016 10:47 am

Mình đang định làm 1 website bán hàng cho 1 shop, nhưng đang phân vân giữa Opencart và WP Woocommerce, định làm bằng Woocommerce nhưng có ý kiến góp ý là nên dùng opencart, opencart mình chưa thử qua ko biết nó có tối ưu SEO cho web bán hàng hơn WP ko?
mọi người cho ý kiến với :)
Thanks

Thiet ke web tai ha noi/dịch vụ thiết kế website/thiết kế website doanh nghiệp/thiet ke web tron goi/bán hàng online

Post by ngoctrinhkorea » Mon May 02, 2016 11:18 pm

yennhikorea wrote:Web trước của bác dùng mã nguồn gì vậy? chứ nếu là magento thì ít khi bị hack lắm bác
Web trước của em làm bằng code thuân thì phải e cũng không phải người chuyên về code nên cũng ko rõ lắm tại có ông anh làm hộ nên cũng không quan tâm lắm nhưng cứ thỉnh thoảng lại bị die web :(

Thiet ke web tai ha noi/dịch vụ thiết kế website/thiết kế website doanh nghiệp/thiet ke web tron goi/bán hàng online

Post by yennhikorea » Thu May 05, 2016 1:41 am

ngoctrinhkorea wrote:
yennhikorea wrote:Web trước của bác dùng mã nguồn gì vậy? chứ nếu là magento thì ít khi bị hack lắm bác
Web trước của em làm bằng code thuân thì phải e cũng không phải người chuyên về code nên cũng ko rõ lắm tại có ông anh làm hộ nên cũng không quan tâm lắm nhưng cứ thỉnh thoảng lại bị die web :(
Thỉnh thoảng die web có thể do hosting của bạn bị quá tải chú không hẳn là do nền tảng web mình thì không chuyên về code nhưng mấy vấn đề hosting này cũng nắm được :D

Thiết kế web | Thiet ke web ban hang | thiết kế web thương mại diện tử | thiết kế web chuẩn SEO | kinh doanh online | magento 2 extensions

Location - Viet Nam

Post by Hannah00 » Wed Jun 08, 2016 5:51 pm

Tôi nghĩ cái nào cũng được. Nhưng OpenCart có vẻ chuyên nghiệp hơn Woo. Nó có thời gian nghiên cứu và phát triển lâu rồi. Cộng đồng người dùng lớn, nên nếu có vấn đề gì cũng dễ trao đổi hơn.

Opencart migration & upgrade tool

Post by tinhocleoanh » Mon Jul 11, 2016 3:40 pm

Mình nghĩ mọi so sánh đều là khập khiểng. Lựa chọn Woo hoặc Opencart tùy thuộc vào nhu cầu bạn cần làm web bán hàng như thế nào và thế mạnh của bạn là woo hau OC.

Opencart 2.0 for website tủ lạnh nội địa Nhật, cửa hàng gạo , Opencate 1.5 for website máy lạnh nội địa - khay cơm inox

Newbie

Post by dangthuan2 » Fri Jul 22, 2016 12:22 pm

Mối thằng có 1 thế mạnh riêng, nêu chỉ bán hàng theo kiểu đưa sản phẩm lên và bán thì opencart, còn nếu muốn thêm nhiều thứ khác mà ko chỉ mỗi sản phẩm thỉ wp m thấy khá hay.
web của m đang là opencart: http://kidandmomshop.com/: nhờ các bạn tư vấn hộ về màu sắc với, màu sắc như vậy ổn ko?

Chuyên đồ cho mẹ và bé
Kid And Mom Shop / Vitamin D-Fluoretten đức giá rẻ / Prospan pháp / Diễn đàn nuôi con

Post by resortthanhlam » Mon Sep 12, 2016 5:15 pm

đồng ý với ý kiến của dangthuan, tôi cũng nghĩ mỗi open va woo mỗi bên đều co cái hay riêng, cái open thì tiện dụng, cái woo thi nhiều tùy biến cho bạn thêm mắm muối cho website : ))

thanh lâm resort là địa điểm du lịch gần hà nội

Location - ha noi